Phân trang và tìm kiếm CodeIgniter 3

1.Cài đặt:
Download CodeIgniter 3 ở đây
Sau đó giải nén và đổi tên folder root là paging_ci
Cấu hình config/config.php

$config['base_url'] = 'http://localhost/paging_ci/';
$config['index_page'] = '';

Xem cách remove index.php ở đây
Cấu hình database

$db['default'] = array(
	'dsn'	=> '',
	'hostname' => 'localhost',
	'username' => 'root',
	'password' => '',
	'database' => 'paging_ci',
	'dbdriver' => 'mysqli',
	'dbprefix' => '',
	'pconnect' => FALSE,
	'db_debug' => (ENVIRONMENT !== 'production'),
	'cache_on' => FALSE,
	'cachedir' => '',
	'char_set' => 'utf8',
	'dbcollat' => 'utf8_general_ci',
	'swap_pre' => '',
	'encrypt' => FALSE,
	'compress' => FALSE,
	'stricton' => FALSE,
	'failover' => array(),
	'save_queries' => TRUE
);

Tạo data demo:
Tạo table users

CREATE TABLE `users` (
	`user_id` INT(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT,
	`user_name` VARCHAR(256) NOT NULL COLLATE 'latin1_swedish_ci',
	`user_email` VARCHAR(256) NOT NULL COLLATE 'latin1_swedish_ci',
	`create_date` TIMESTAMP NOT NULL DEFAULT CURRENT_TIMESTAMP,
	PRIMARY KEY (`user_id`) USING BTREE
)

Insert data users

INSERT INTO `users` (`user_id`, `user_name`, `user_email`, `create_date`) VALUES
	(1, 'John', 'john@gmail.com', '2017-07-20 16:22:27'),
	(2, 'Doe', 'doe@gmail.com', '2017-07-20 16:22:27'),
	(3, 'Sam', 'sam@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(4, 'Sara', 'sara@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(5, 'Sam', 'sam@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(6, 'Sara', 'sara@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(7, 'Adam', 'adam@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(8, 'Smith', 'smith@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(9, 'Ram', 'ram@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(10, 'Mohan', 'mohan@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(11, 'John', 'john@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(12, 'Ahmad', 'ahmad@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(13, 'Jorge', 'jorge@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(14, 'Ke', 'Ke@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35'),
	(15, 'Xui', 'xui@gmail.com', '2017-07-20 16:25:35');

Tạo model M_welcome.php

Tạo controller Welcome.php

Tạo fontend welcome_message.php

Truy cập link demo:http://localhost/paging_ci/welcome/search
Source code demo ở đây

0 Shares

Leave a Reply

avatar
  Subscribe  
Notify of